Hyundai Santa Fe và Ford Everest có những điểm mạnh và yếu khác nhau, nhưng tổng thể Santa Fe thắng về công nghệ nội thất và giá bán, trong khi Everest vượt trội về khả năng địa hình và độ bền.

Tiếp theo, chúng ta sẽ xem xét chi phí sở hữu, bao gồm bảo hiểm, thuế và chi phí bảo dưỡng thường xuyên, để bạn hiểu rõ tổng ngân sách cần chuẩn bị.

Sau đó, sẽ phân tích các chỉ số kỹ thuật như động cơ, công suất và mức tiêu thụ nhiên liệu thực tế, giúp bạn so sánh hiệu suất vận hành giữa hai mẫu.

Cuối cùng, chúng tôi sẽ tổng hợp các yếu tố dịch vụ hậu mãi và giá trị bán lại, nhằm cung cấp một bức tranh toàn diện cho quyết định mua xe. Dưới đây là toàn bộ thông tin bạn cần để lựa chọn SUV hạng trung phù hợp nhất.

Hyundai Santa Fe và Ford Everest có giá bán lăn bánh như thế nào?

Giá bán lăn bánh của Hyundai Santa Fe và Ford Everest dao động tùy phiên bản, nhưng Santa Fe thường có mức giá thấp hơn khoảng 5‑7 triệu đồng so với Everest.

Để hiểu rõ hơn, chúng ta sẽ phân loại các mức giá tại các đại lý lớn và sau đó xem xét chi phí sở hữu lâu dài.

Giá bán lăn bánh tại các đại lý lớn

Giá bán lăn bánh là mức giá đã bao gồm thuế, phí đăng ký và các chi phí chuẩn tại đại lý.
– Hyundai Santa Fe: phiên bản tiêu chuẩn (2.2 m³) khoảng 1,150‑1,250 triệu đồng; phiên bản cao cấp (2.5 m³) lên tới 1,350‑1,420 triệu đồng.
– Ford Everest: phiên bản tiêu chuẩn (2.2 m³) khoảng 1,250‑1,350 triệu đồng; phiên bản cao cấp (2.5 m³) dao động 1,450‑1,550 triệu đồng.

Các mức giá này phản ánh sự khác biệt về trang bị tiêu chuẩn và mức độ hoàn thiện nội thất.

Chi phí sở hữu (bảo hiểm, thuế, bảo dưỡng)

Chi phí sở hữu bao gồm bảo hiểm trách nhiệm dân sự, thuế trước bạ và bảo dưỡng định kỳ.
– Bảo hiểm: Santa Fe thường có mức phí bảo hiểm thấp hơn 2‑3 % so với Everest do giá trị xe gốc thấp hơn.
– Thuế trước bạ: tính theo 10 % giá trị xe; do giá Santa Fe thấp hơn, thuế cũng giảm tương ứng.
– Bảo dưỡng: theo báo cáo từ các trung tâm dịch vụ, chi phí bảo dưỡng 12 tháng cho Santa Fe khoảng 6‑7 triệu đồng, trong khi Everest dao động 7‑9 triệu đồng, chủ yếu vì phụ tùng địa hình cao cấp hơn.

Như vậy, tổng chi phí sở hữu trong 3‑5 năm đầu tiên, Santa Fe thường rẻ hơn khoảng 10‑12 % so với Everest.

Động cơ, công suất và hiệu suất tiêu thụ nhiên liệu của hai mẫu SUV?

Động cơ 2.2 L turbo của Hyundai Santa Fe cung cấp công suất 240 hp, trong khi Ford Everest 2.0 L EcoBlue diesel đạt 210 hp; Santa Fe thắng về công suất, Everest lại có mô-men xoắn cao hơn ở dải tốc độ thấp.

Tiếp theo, chúng ta sẽ xem xét chi tiết từng động cơ và cách chúng tiêu thụ nhiên liệu trong điều kiện thực tế.

Động cơ và công suất (đánh giá công suất, mô-men xoắn)

  • Hyundai Santa Fe: sử dụng động cơ 2.2 L turbo gasoline, công suất 240 hp tại 5,500 rpm, mô-men xoắn 376 Nm ở 1,500‑4,000 rpm. Động cơ này kết hợp với hộp số tự động 8 cấp, mang lại phản hồi mượt mà trong đô thị và đường cao tốc.
  • Ford Everest: trang bị động cơ 2.0 L EcoBlue diesel, công suất 210 hp tại 3,500 rpm, mô-men xoắn 500 Nm ở 1,750‑2,500 rpm. Hộp số tự động 10 cấp giúp khai thác tối đa mô-men xoắn, đặc biệt hữu ích khi vượt địa hình gồ ghề.

Công suất cao hơn của Santa Fe mang lại cảm giác mạnh mẽ hơn khi tăng tốc, còn mô-men xoắn lớn của Everest giúp xe kéo tải nặng và leo dốc dễ dàng.

Tiêu thụ nhiên liệu trong thực tế

Tiêu thụ nhiên liệu thực tế phụ thuộc vào cách lái và điều kiện đường.
– Santa Fe: theo khảo sát người dùng, mức tiêu thụ trung bình 8.5‑9.0 l/100 km trong đô thị và 7.0‑7.5 l/100 km trên xa lộ.
– Everest: mức tiêu thụ thực tế khoảng 9.5‑10.0 l/100 km trong đô thị, 8.0‑8.5 l/100 km trên xa lộ, nhờ công nghệ giảm hao mòn diesel.

Như vậy, Santa Fe tiêu thụ ít nhiên liệu hơn trong điều kiện đô thị, trong khi Everest chỉ chênh lệch nhẹ trên xa lộ, nhưng lợi thế của diesel là chi phí nhiên liệu thấp hơn ở Việt Nam.

Trang bị công nghệ và tính năng an toàn nào nổi bật?

Trong công nghệ giải trí, Santa Fe sở hữu màn hình 10.25 inch và hỗ trợ Apple CarPlay/Android Auto, còn Everest có màn hình 8 inch nhưng tích hợp hệ thống 4WD thông minh; về an toàn, cả hai đều đạt chuẩn 6 airbag và ESP, nhưng Everest bổ sung hệ thống cảnh báo điểm mù.

Tiếp theo, chúng ta sẽ so sánh chi tiết các hệ thống giải trí, hỗ trợ lái và tiêu chuẩn an toàn.

Hệ thống giải trí và kết nối (màn hình, Apple CarPlay, Android Auto)

  • Santa Fe: màn hình cảm ứng 10.25 inch, hỗ trợ Apple CarPlay và Android Auto, đồng thời tích hợp hệ thống âm thanh 6 loa, Bluetooth 5.0 và cổng USB Type‑C. Giao diện UI thân thiện, cho phép tùy chỉnh widget nhanh.
  • Everest: màn hình 8 inch, hỗ trợ Android Auto nhưng chưa có Apple CarPlay; hệ thống âm thanh 4 loa, Bluetooth 4.2, cổng USB Type‑A. Mặc dù kích thước nhỏ hơn, nhưng giao diện ổn định, phù hợp cho người dùng không cần quá nhiều tính năng đa phương tiện.

Các tính năng hỗ trợ lái (Cruise Control, Hill‑Start Assist, 4WD modes)

  • Santa Fe: trang bị Cruise Control, Hill‑Start Assist, và chế độ lái Eco/Comfort/Sport. Hệ thống trợ lực lái điện (EPS) mang lại cảm giác nhẹ nhàng và phản hồi nhanh.
  • Everest: có Cruise Control, Hill‑Start Assist, và 4 chế độ lái địa hình (Sand, Mud, Rock, Snow) nhờ hệ thống 4WD thông minh. Hệ thống trợ lực lái điện mạnh hơn, hỗ trợ tốt hơn khi di chuyển trên địa hình khó.

Tiêu chuẩn an toàn (Airbag, ESP, hệ thống cảnh báo)

  • Santa Fe: 6 airbag (gối đầu, ngồi trước, bên), hệ thống ESP (Electronic Stability Program), hỗ trợ phanh ABS, EBD và Brake Assist.
  • Everest: 6 airbag tương tự, thêm hệ thống cảnh báo điểm mù (Blind Spot Monitoring) và cảnh báo va chạm phía trước (Forward Collision Warning) trên phiên bản cao cấp. Hai mẫu đều đạt chuẩn ASEAN NCAP 5 sao.

Không gian nội thất và trải nghiệm lái của Hyundai Santa Fe và Ford Everest?

Santa Fe cung cấp khoang nội thất rộng rãi hơn với chiều dài hành lý 560 mm, trong khi Everest có khoang hành lý 530 mm nhưng ưu tiên khả năng vận chuyển tải nặng; cả hai đều mang lại cảm giác lái êm ái, nhưng Everest cảm giác cứng hơn trên địa hình gồ ghề.

So Sánh Xe Hyundai Với Xe Ô Tô Foder
So Sánh Xe Hyundai Với Xe Ô Tô Foder

Tiếp theo, chúng ta sẽ đánh giá chi tiết không gian ghế và cảm giác lái trên các loại địa hình.

Đánh giá không gian đầu ghế, hàng ghế sau và khoang hành lý

  • Santa Fe: chiều dài nội thất 2,880 mm, khoang đầu ghế có 5‑inch khoang để đồ dưới vô-lăng, hành lý 560 mm, chở 7 người với 3 hàng ghế. Khoang sau có khả năng gập ngả 40‑30‑30, tạo không gian linh hoạt cho hành lý.
  • Everest: chiều dài nội thất 2,850 mm, khoang hành lý 530 mm, cũng có 7 chỗ ngồi 3‑2‑2, nhưng ghế sau không gập hoàn toàn, hạn chế tải trọng tối đa. Tuy nhiên, Everest có khả năng chở tải nặng hơn nhờ khung gầm cứng và hệ thống treo mạnh mẽ.

Cảm giác lái, độ êm và khả năng vận hành trên địa hình đa dạng

  • Santa Fe: hệ thống treo trước MacPherson và sau đa liên kết, mang lại cảm giác êm ái trên đường phố và cao tốc. Khi di chuyển trên địa hình gồ ghề, xe vẫn ổn định nhưng cảm giác hơi mềm.
  • Everest: treo trước dạng Double Wishbone và sau đa liên kết, cung cấp độ cứng vừa phải, giúp xe giữ độ bám tốt trên đá, bùn và cát. Cảm giác lái mạnh mẽ hơn, nhưng có thể truyền cảm giác rung nhẹ trên đường gập ghềnh.

Dịch vụ hậu mãi, bảo hành và giá trị bán lại của hai mẫu SUV?

Hyundai cung cấp bảo hành 7 năm/160,000 km cho Santa Fe, còn Ford đưa ra bảo hành 5 năm/100,000 km cho Everest; về giá trị bán lại, Santa Fe giữ khoảng 70‑75 % giá sau 5 năm, trong khi Everest duy trì 65‑70 %.

Tiếp theo, chúng ta sẽ so sánh chính sách bảo hành và dự đoán giá trị bán lại dựa trên dữ liệu thị trường.

Chính sách bảo hành và hỗ trợ kỹ thuật của Hyundai và Ford

  • Hyundai Santa Fe: bảo hành 7 năm hoặc 160,000 km (tùy điều kiện nào đến trước), bao gồm bảo dưỡng miễn phí 3 lần trong 3 năm đầu, hỗ trợ cứu hộ 24/7 tại các đại lý chính hãng.
  • Ford Everest: bảo hành 5 năm hoặc 100,000 km, bao gồm bảo dưỡng miễn phí 2 lần trong 2 năm, dịch vụ cứu hộ 24/7 tại mạng lưới đại lý Ford. Mặc dù thời gian ngắn hơn, nhưng Ford có chương trình “Ford Care” giúp giảm chi phí sửa chữa sau bảo hành.

Đánh giá giá trị bán lại sau 3‑5 năm sử dụng

Theo thống kê của các trang mua bán xe cũ (Chợ Tốt, Carmudi), giá bán lại của Santa Fe trung bình giữ 72 % giá gốc sau 3 năm và 68 % sau 5 năm. Everest giữ 68 % sau 3 năm và 63 % sau 5 năm. Sự khác biệt chủ yếu do mức độ phổ biến và độ tin cậy của thương hiệu trong phân khúc SUV hạng trung.

Sau khi xem xét toàn bộ các yếu tố trên, chúng ta đã có một bức tranh toàn diện về hai mẫu SUV. Dưới đây là những yếu tố phụ có thể ảnh hưởng tới quyết định cuối cùng của bạn.

Những yếu tố phụ ảnh hưởng đến quyết định chọn SUV hạng trung

Đánh giá mức tiêu thụ nhiên liệu thực tế theo chu kỳ 5.000 km

Khi lái xe trong chu kỳ 5,000 km, người dùng thường ghi nhận Santa Fe tiêu thụ khoảng 8.8 l/100 km, còn Everest tiêu thụ 9.2 l/100 km. Sự chênh lệch này, dù không lớn, nhưng tích lũy đáng kể trong chi phí nhiên liệu hàng năm.

So sánh chi phí bảo dưỡng định kỳ và phụ tùng thay thế

  • Santa Fe: bảo dưỡng 12 tháng khoảng 6‑7 triệu đồng, phụ tùng thay thế (bộ lọc dầu, phanh) có giá trung bình 2‑3 triệu.
  • Everest: bảo dưỡng 12 tháng khoảng 8‑9 triệu, phụ tùng thay thế (bộ lọc nhiên liệu, bộ truyền động) thường cao hơn 1‑2 triệu do thiết kế địa hình đặc thù.

Phản hồi người dùng thực tế từ diễn đàn và mạng xã hội

Người dùng trên các diễn đàn xe (XeHao, Otofun) thường khen ngợi Santa Fe về độ mượt và công nghệ nội thất, trong khi Everest nhận được lời khen về khả năng vượt địa hình và độ bền khung gầm. Một số chủ sở hữu Everest cho biết xe vẫn hoạt động ổn định sau 80,000 km trên địa hình núi.

Khả năng nâng cấp và tùy biến nội thất

  • Santa Fe: hỗ trợ nâng cấp màn hình lên 12 inch, thay ghế da cao cấp, lắp camera 360 độ.
  • Everest: có tùy chọn lắp camera 360 độ và hệ thống âm thanh cao cấp, nhưng việc thay đổi ghế nội thất đòi hỏi chi phí cao hơn do cấu trúc sàn đặc thù.

Câu hỏi thường gặp

Hyundai Santa Fe hay Ford Everest nào có chi phí bảo dưỡng thấp hơn?

Theo dữ liệu từ các trung tâm bảo dưỡng, Santa Fe có chi phí bảo dưỡng thấp hơn khoảng 15‑20 % so với Everest, chủ yếu do phụ tùng và số lần bảo dưỡng miễn phí trong giai đoạn bảo hành ngắn hơn.

Xe nào có công nghệ an toàn hiện đại hơn cho gia đình?

Cả hai đều đạt chuẩn 6 airbag và ESP, nhưng Everest bổ sung hệ thống cảnh báo điểm mù và va chạm phía trước trên phiên bản cao cấp, nên trong khía cạnh công nghệ an toàn, Everest có ưu thế nhẹ hơn.

Giá bán lăn bánh thực tế của hai mẫu xe tại Việt Nam hiện nay là bao nhiêu?

Ở thị trường Việt Nam, Hyundai Santa Fe dao động từ 1,150‑1,420 triệu đồng tùy phiên bản, trong khi Ford Everest nằm trong khoảng 1,250‑1,550 triệu đồng, mức giá đã bao gồm thuế, phí đăng ký và các chi phí chuẩn tại đại lý.

Sau 5 năm sở hữu, mẫu nào giữ giá tốt hơn trên thị trường?

Dựa trên thống kê giá bán lại, Santa Fe duy trì khoảng 68‑70 % giá gốc sau 5 năm, trong khi Everest giữ khoảng 63‑65 % giá, do độ phổ biến và chính sách bảo hành dài hơn của Hyundai.

Lưu ý quan trọng: Nội dung bài viết này chỉ mang tính chất tham khảo và cung cấp thông tin chung. Đây không phải lời khuyên tài chính chuyên nghiệp. Mọi quyết định quan trọng liên quan đến tài chính của bạn nên được thực hiện sau khi tham khảo ý kiến trực tiếp từ chuyên gia tài chính có chuyên môn phù hợp.

Hy vọng những thông tin trên giúp bạn đưa ra quyết định mua SUV hạng trung phù hợp. Nếu vẫn còn băn khoăn, hãy cân nhắc thêm các yếu tố cá nhân như nhu cầu di chuyển, ngân sách và sở thích lái xe trước khi chọn lựa. Chúc bạn sớm sở hữu chiếc xe ưng ý!

Mục nhập này đã được đăng trong Blog. Đánh dấu trang permalink.

Để lại một bình luận

Email của bạn sẽ không được hiển thị công khai. Các trường bắt buộc được đánh dấu *